Khái niệm dây hàn dây nhảy quang

DÂY HÀN DÂY NHẢY QUANG

1. Khái niệm, thế nào là Dây Hàn Dây Nhảy Quang

dây nhảy quang
Dây nhảy quang

– Dây nhảy quang là một hoặc nhiều đoạn sợi quang( từ 1 cho tới 96 sợi quang) có đường kính từ 0,9 mm đến 3 mm. Hai đầu được gắn sẵn các đầu nối cáp quang. Các đầu nối cáp quang này có nhiều lựa chọn cho người dùng tùy vào mục đích sử dụng như chuẩn Subscriber connector(SC), Straigh tip(ST), Fiber connector(FC), Lucent connector(LC), Multi-Fiber Push-on (MPO).

Dây hàn sp-upc

– Dây nối quang là một hay nhiều đoạn sợi quang có đường kính 0,9 mm – 3mm. Có một đầu được gắn với đầu nối cáp quang và một đầu để nguyên chờ mục đích sử dụng

2. Công dụng

– Dây nhảy quang có tác dụng kết nối quang giữa các liên kết mạng cáp quang như giữa các hộp phối quang ODF. Giữa hộp phối quang ODF với thiết bị quang và giữa các thiết bị quang với nhau

– Dây nối quang có tác dụng kết nối quang giữa hộp phối quang ODF với dây cáp quang

3. Cấu tạo

– Dây nhảy quang có cấu tạo gồm 2 hoặc 4 đầu nối chia đều ở 2 phía, có thể không cần bảo vệ bởi hộp phối quang dưới lực tác động nhẹ.

– Dây nối quang có cấu tạo gồm 1 hoặc nhiều đầu nối ở 1 phía và luôn phải bảo vệ trong các hộp phối quang ODF.

4. Quan niệm sai lầm dây nhảy quang cắt đôi thành dây nối quang

Quan niệm dây nhảy quang cắt đôi thì sẽ thành dây nối quang về nguyên tắc là không sai nhưng chưa đúng hoàn toàn nhất là khi có nhiều sợi quang. Đây là thực trạng của các đơn vị sử dụng và thi công cáp quang ở Việt Nam thường làm

Khi số lượng sợi cáp quang nhỏ thì sẽ không có vấn đề gì xảy ra nhưng khi số lượng sợi cáp quang quá lớn thì khi nối cáp quang sẽ dễ gây ra sai lầm, thời gian thi công sẽ rất lâu vì các sợi cáp quang cùng đều một màu và không rõ sợi nào nối với sợi nào.Giảm giá!

Dây nhảy sc-apc

Báo giá 1 số dây hàn dây nhảy quang

Dây hàn dây nhảy quang

STTTên sản phẩm Giá (VND)
1 Dây hàn quang SC Singlemode ( Pigtail SC ) 8.000đ/dây
2 Dây hàn quang Singlemode SC /APC 8.000đ/dây
3 Dây hàn quang Singlemode SC /UPC 8.000đ/dây
4 Dây nhảy quang Multimode LC-LC Duplex 80.000đ/dây
5 Dây nhảy quang Multimode SC-LC Duplex, OM3 130.000đ/dây
6 Dây nhảy quang Multimode SC-SC Duplex, (Patchcord SC/SC Duplex OM1 8.000đ/dây
7 Dây nhảy quang SC-LC /APC Singlemode Duplex 50.000đ/dây
8 Dây nhảy quang SC-LC/APC Singlemode 50.000đ/dây
9 Dây nhảy quang SC/APC-LC /UPC Singlemode Duplex 55.000đ/dây
10Xem thêm tại đây

Note: Xem thêm dây hàn và dây nhảy quang nhiều hơn tại ĐÂY

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

0981 08 67 68