Cáp quang luồn cống 48fo phi kim loại

Thông tin Cáp quang luồn cống 48fo phi kim loại

Cáp quang cống 48fo phi kim loại
Cáp quang cống 48fo phi kim loại

Cáp quang luồn cống 48fo phi kim loại hay cụ thể là cáp quang Single mode chôn trực tiếp cáp qung cống kim loại chứa 48 sợi quang; cáp được đặt trong ống đệm lỏng, có màng ngăn ẩm, nhồi lớp dầu chống ẩm, cáp quang sử dụng chôn trực tiếp vào lòng đất.

Đặc biệt, cáp quang luồn cống 48fo phi kim loại có thêm lớp băng thép nhăn gợn sóng nhằm bảo vệ sợi quang khỏi tác động ngoại lực; giúp gia tăng độ bền cho cáp và có thể truyền tín hiệu quang đi xa hơn, tốc độ truyền nhanh hơn.

Lớp vỏ bên ngoài của cáp quang Singlemode phi kim loại 48 sợi cùng được làm bằng nhựa HDPE đen, có tính chất cứng cáp và cháy chậm mang đến nhiều lợi ích thiết thực dành cho cáp.

Sợi cáp quang luồn cống 48fo phi kim loại có thể chống chịu được sự tác động cơ học, sức kéo trong quá trình thi công, lắp đặt và vận chuyển, đặc biệt sản phẩm còn vô cùng an toàn cho người sử dụng nếu gặp sự cố chập cháy điện.

Ngoài ra, cáp quang cống 48fo phi kim loại còn bảo vệ an toàn cho sợi cáp quang trước sự thâm nhập của nước và sự phá hoại của các loài côn trùng, gặm nhấm.

Cáp quang luồn cống 48fo phi kim loại do Công ty thương mại dịch vụ viễn thông IPNET cung cấp đảm bảo chất lượng phù hợp hoàn toàn với các tiêu chuẩn quốc tế IEC, EIA, ASTM; tiêu chuấn cấp quốc gia TCVN, tiêu chuẩn ngành TCN hoặc các tiêu chuẩn riêng của khách hàng.

Cấu thành cáp quang luồn cống 48fo phi kim loại

– Trong ống lỏng của cáp quang cống 48fo phi kim loại được làm từ vật liệu nhựa có độ bền cơ tính cao có đặt sợi quang đơn mode hoặc sợi quang đa mode.

– Chất chống nước được đặt đầy trong ống lỏng, chất này không có tác dụng với các sợi quang trong ống lỏng.

– Vật liệu FRP( Fiber Feinfoced Plastic) là vật liệu được sử dụng để làm ra sợi gia cường trong trung tâm phi kim lọa, đôi khi sợi gia cường còn được bọc thêm một lớp PE đối với những cáp có dung lượng lớn.

– Có một lớp sợi SZ quấn xung quanh phần tử chịu lực trung tâm tạo thành một ruột cáp tròn và chặt.

– Một lớp sợi Aramid được dùng để bọc lõi cáo giú tăng cường chịu lực.

– Bên ngoài cùng của cáp quang cống 48fo phi kim loại là nhựa HDPE bảo vệ cáp.

– Dung lượng của cáp quang cống 48fo phi kim loại lên đến 144FO.

– Cáp quang này được sử dụng luồn trong cống hoặc chôn ngầm.

Đặc tính kỹ thuật và ứng dụng của cáp quang luồn cống 48fo phi kim loại:

– Có 48 sợi quang.

– Sản phẩm cáp quang cống 48fo phi kim loại này sử dụng công nghệ lấp đầy ống lỏng và chống thấm Drycore, giú ngăn nước và hơi ẩm xâm nhập một cách tốt nhất.

– Cáp quang cống 48fo phi kim loại có đường kính cáp nhỏ, gọn và nhẹ, giúp dễ dàng khi lắp đặt, xử lý khi có sự cố và vận chuyển sản phẩm đi các nơi.

– Được làm bằng vật liệu phi kim loại nên cáp quang luồn cống 48fo phi kim loại có thể ngăn ngừa được rỉ sét, ăn mòn hóa học vô cùng tốt.

– Cáp quang cống 48fo phi kim loại có thể chịu được những tác động cơ học, môi trường khi lắp đặt và sử dụng.

– Thành phần chịu lực trung tâm và sợi tổng hợp chịu lực bảo vệ cáp chịu được những tác động cơ học, môi trường khi lắp đặt và sử dụng.

– Cáp quang cống 48fo phi kim loại được thiết kế phù hợp cho sử dụng trong các công việc như:
+ Hệ thống mạng cục bộ
+ Hệ thống mạng thuê bao
+ Hệ thống thông tin nội bộ
+ Hệ thống thông tin liên lạc đường dài.
+ Mạng truyền hình

– Các thông số cáp quang cống 48fo phi kim loại đáp ứng theo tiêu chuẩn TCN 68-160:1996, TCVN 6745:2000, TCVN 8665 và IEC, EIA.

thiết bị viễn thông ipnet Xem thêm : Tủ mạng 27u d800

Tủ mạng 15u d600, Tủ mạng 20u d800

Thông tin chi tiết Cáp quang cống 48fo phi kim loại

Thông tin chi tiết cáp quang  cống 48fo phi kim loại

Thông số Đơn vị Giá trị/Chi tiết
Đặc tính chung
Nguyên liệu
Silica / Silica pha tạp chất Germanium
Biến dạng chỉ số chiết suất Dạng bậc thang
Đường kính
Đường kính vỏ phản xạ
µm 125 ± 0.7
Mức độ không tròn đều của vỏ phản xạ % ≤ 0.7
Sai số đồng tâm của trường mode µm ≤ 0.5
Lớp phủ chính bên ngoài
Nguyên liệu
Nhựa acrylic chống tia UV
Đường kính ngoài µm 245 ± 5
Đặc tính truyền dẫn của cáp quang cống 48fo phim kim loại
– Đường kính trường mode (với λ = 1310 nm)
– Đường kính trường mode (với λ = 1550 nm)
µm
.m
9.2 ± 0.4
10.4 ± 0.5
Suy hao thông thường
Tại λ = 1310 nm
Tại λ = 1550 nm
dB / km dB / km ≤ 0.34
≤ 0.20
Suy hao tối đa
Tại λ = 1310 nm
Tại λ = 1550 nm
dB / km dB / km ≤ 0.38
≤ 0.24
Hệ số tán sắc trong phạm vi 1285 đến 1330 nm Trong phạm vi 1525 đến 1575 nm Tại 1625 nm ps / (nm.km) ps / (nm.km) ps / (nm.km) ≤ 3.5
≤ 18
≤ 20
Bước sóng cắt λcc nm ≤ 1260
Bước sóng tán sắc 0 ps / (nm2.km) 1302 đến 1322
Độ dốc tán sắc 0 ps / (nm2.km) ≤ 0.089
Hệ số mode phân cực (PMD) ps / sprt (km) ≤ 0.2
Độ mở số (NA) 0.14
Khúc xạ có chỉ số hiệu dụng ứng với:
λ = 1310 nm
λ = 1550 nm
1.467
1.468
Điểm tăng suy hao đột biến dB 0.1
Chiều dài xoắn của sợi Mét ≥ 4
Sức căng sợi quang tối thiểu N / nm2 ≥ 700
Tải trọng phá hỏng sợi quang N / nm2 ≥ 4000

Truy cập vào Website:  Thiết Bị Viễn Thông IPNET – Kết nối công nghệ của người Việt để tham khảo thêm các sản phẩm khác của chúng tôi.

CÔNG TY THƯƠNG MẠI DỊCH VỤ TRUYỀN THÔNG IPNET

Công Ty có địa chỉ tại: Số 77, Ngõ 175/5 Định Công, Hoàng Mai, Hà Nội

Tel: 0981.08.67.68 – 0969.560.360

Fanpage : https://www.facebook.com/VienThongIPNET

Website:  https://thietbivienthong.vn/

Email:  ipnet268@gmai.com

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

Gọi để ép giá ^-^
Contact Me on Zalo