TPLINK MC100CM – Bộ chuyển đổi quang điện

Giới thiệu Bộ chuyển đổi quang điện TPLINK MC100CM

Bộ chuyển đổi quang điện TPLINK MC100CM
Bộ chuyển đổi quang điện TPLINK MC100CM

Bộ chuyển đổi quang điện TPLINK MC100CM l à một công cụ chuyển đổi phương tiện truyền thông được thiết kế để chuyển đổi 100BASE-FX cáp quang và các phương tiện truyền thông đồng 100Base-TX hoặc ngược lại. Thiết kế theo chuẩn IEEE 802.3u 10/100Base-TX và 100Base-FX tiêu chuẩn. Bộ chuyển đổi quang điện TPLINK MC100CM được thiết kế để sử dụng với cáp quang đa chế độ sử dụng các kết nối SC-Type.

Thiết bị chuyển đổi quang điện TPLINK MC100CM giúp hỗ trợ đặc điểm kỹ thuật tia laser sóng dài  với tốc độ dây chuyển tiếp tốc độ đầy đủ, sản phẩm hoạt động ở 850nm trên cả truyền và nhận dữ liệu.

Các tính năng khác của mô-đun này bao gồm khả năng được sử dụng như một thiết bị độc lập (không có khung) hoặc với TP-LINK 19 hệ thống khung gầm, tự động MDI / MDI-X cho TX cổng, tự động đàm phán của chế độ song công TX cổng và đèn LED trạng thái của bảng điều khiển phía trước. Thiết bị này có thể truyền mở rộng khoảng cách cáp quang sử dụng sợi đa phương thức đến 2 km.

Bộ chuyển đổi quang điện TPLINK MC100CM có cấu tạo gồm có:

  • Điều chỉnh tốc độ tự động ở 10 / 100Mbps và tự động MDI / MDIX cho cổng TX.
  • Cung cấp cấu hình chuyển đổi mạch của chế độ Half-Duplex / chuyển chế độ Full-Duplex cho cổng FX.
  • Thông qua sự liên kết tính năng giữa Link Fault Passthrough và Far End Fault để giảm thiểu sự mất mát gây ra bởi những liên kết lỗi rất kịp thời.
  • Mở rộng khoảng cách cáp quang lên đến 20km.
  • Thiết bị đèn LED giúp dễ dàng xem và giám sát hoạt động của mạng qua chỉ dẫn.
  • Cung cấp điện bên ngoài

Thông số kỹ thuật Bộ chuyển đổi quang điện TPLINK MC100CM

Thông Số Kỹ Thuật Bộ chuyển đổi quang điện TPLINK MC100CM

Chuẩn và giao thức IEEE 802.3, IEEE 802.3u, IEEE 802.3x
Tính năng cơ bản Bán chế độ chuyển / Song công trên cổng FX
Điều khiển luồng song công(IEEE 802.3)
Điều khiển luồng bán song công(Backpressure)
Khoảng cách cáp quang mở rộng lên tới 20km
Thông qua tính năng liên kết Link Fault Passthrough và Far End Fault giảm thiểu sự mất mát gây ra bởi những liên kết lỗi rất kịp thời
Ports Cổng 1 100M SC
Cổng 1 100M RJ45 (tự động MDI/MDIX)
Network Media 10BASE-T UTP cáp loại 3, 4, 5 (lớn nhất 100m)
STP cáp 100Ω EIA/TIA-568(lớn nhất 100m)
Network Media 100BASE-T UTP cáp loại 5, 5e (lớn nhất 100m)
Cáp STP EIA/TIA-568 100Ω (lớn nhất 100m)
Network Media 100BASE-FX single-mode
LED Indicators PWR, FDX/Col, Link/Act, SPD
Kích thước 3.7*2.9*1.1 in. (94.5*73.0*27.0 mm)
Power Supply Cung cấp điện ở bên ngoài
Safety & Emission FCC, CE
Môi trường Hoạt động ở nhiệt độ: 0℃~40℃ (32℉~104℉)
Bảo quản trong nhiệt độ: -40℃~70℃ (-40℉~158℉)
Hoạt động ở độ ẩm : 10%~90% không ngưng tụ
Bảo quản trong độ ẩm: 5%~90% không ngưng tụ

 

Phủ sơn điện tĩnh chắc chắn toàn bộ sản phẩm bộ chuyển đổi quang điện TPLink MC100CM. Hiển thị trạng thái hoạt động 3 đèn được đặt chính giữa 2 cổng cho đường cáp quang và RJ45.

Đặc biệt, dưới đáy của sản phẩm còn cung cấp một số thông tin về bộ chuyển đổi quang điện TPLINK MC100CM như: tên thương hiệu, Serial number, Model của sản phẩm.

Bộ chuyển đổi quang điện TP-Link MC100CM bao gồm có:

+ 1 converter

+ Sách hướng dẫn sử dụng

+ Nguồn 6V – 0,6A

+ Hiện tại Công ty thương mại dịch vụ viễn thông IPNET là đơn vị báo giá cung cấp thông tin sản phẩm linh kiện máy tính tốt nhất thị trường. Các sản phẩm chúng tôi gửi tới khách hàng luôn là những lựa chọn tốt nhất.

+ Hãy đặt hàng Bộ chuyển đổi quang điện TPLINK MC110CS – Hàng phân phối chính hãng qua Website trung gian Shopee hoặc liên hệ trực tiếp qua số điện thoại hotline của chúng tôi để có thể được trải nghiệm mua hàng online giá ưu đãi nhất.

 

thiết bị viễn thông ipnet Xem thêm : bộ chuyển đổi quang điện optone opt1100s25

Cáp quang cống 48fo phi kim loại, bộ chuyển đổi quang điện tplink mc110cs

 

Tham khảo chi tiết tại website:  Thiết Bị Viễn Thông IPNET – Kết nối công nghệ của người Việt để tham khảo thêm các sản phẩm khác của chúng tôi.

CÔNG TY THƯƠNG MẠI DỊCH VỤ TRUYỀN THÔNG IPNET

Công Ty có địa chỉ tại: Số 77, Ngõ 175/5 Định Công, Hoàng Mai, Hà Nội

Tel: 0981.08.67.68 – 0969.560.360

Fanpage : https://www.facebook.com/VienThongIPNET

Website:  https://thietbivienthong.vn/

Email:  ipnet268@gmai.com

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

Gọi để ép giá ^-^
Contact Me on Zalo