Hiển thị tất cả 1 kết quả

Đầu Cáp quang kết nối nhanh SC/UPC là sản phầm dùng để thi công đấu nối cáp quang thuê bao đệm chặt tại đầu cuối khách hàng với thời gian thi công ngắn , suy hao tiếp xúc chỉ với 0.25dB.

Đầu kết nối nhanh SC/UPC

Đầu nối quang nhanh (Fast Connector) SC/UPC là một trong 3 loại được sử dụng nhiều nhất bởi các tính năng nổi bật.Fast Connector SC/UPC.

Đầu nối quang nhanh (Fast Connector) SC/UPC có màu xanh dương đặc trưng như các loại đầu Adapter.Kích thước tuy nhỏ nhưng đầu Fast Connector lại có cấu tạo tương đối phức tạp với phần đầu sứ ở phía trước được thiết kế để hỗ trợ sợi quang tiếp xúc tốt hơn, giúp giảm thiểu tối đa các suy hao kết nối .

Đầu nối quang nhanh Fast Connector SC/UPC có thể sử dụng được với các thiết bị chuyển đổi quang điện.

Đầu kết nối nhanh SC/UPC

Thông tin sản phẩm đầu nối quang nhanh Fast Connector SC/UPC

– Kích thước ống đệm 250 µ m
– Loại cáp quang: Dây đơn
– Suy hao mối nối ≤0.5db (1310nm&1550nm)
– Suy hao phản hồi ≤0.45dB (UPC); ≤0.55Db
– Lực kéo tối đa khi chưa vặn đầu xiết cáp của fastconnector > 5 N
– Lực kéo tối đa khi đã vặn đầu xiết cáp của fastconnector: > 10 N
– Độ bền va đập > 50 N
– Nhiệt độ sử dụng -40 ~+75
– Độ bền va đập khi đang hoạt động: IL ≤ 0.5dB RL ≤ 5Db

Cấu trúc:

Đầu kết nối nhanh SC/UPC

 

Hướng dẫn sử dụng:

 

Dụng cụ: Để thi công gắn đầu nối Fast Connector SC/UPC cần phải có các dụng cụ sau: Kìm tuốt sợi quang, Kìm cắt cáp quang đệm chặt, dao cắt sợi quang, giấy lau cáp quang, bút test sợi quang, cáp quang,…

Bước 1. Đưa nắp cố định vào sợi cáp quang thuê bao đệm chặt, sau đó tuốt và cắt sợi quang theo kích thước như hình vẽ:

Bước 2. Đưa sợi quang đã cắt vào đầu nối nhanh Fast Connector SC/UPC sau cho bề mặt sợi quang tiếp xúc với sợi quang. Đặt sẵn bên trong đầu nối nhanh Fast Connector SC/UPC sau đó đẩy nhẹ sợi quang cho sợi quang hơi cong lên một chút, nhẹ nhàng cố định bằng nắp bịt có ren vặn.

 

0981 08 67 68