Showing all 5 results

Dây nhảy quang LC LC 3m 5m 10m 15m 20m 25m 30m là một đoạn dây cáp có vỏ màu vàng hoặc màu da cam, Single mode SM 9/125 hoặc multimode MM 50/125, MM 62.5/125µm.

Chúng có thể là sợi đơn (simplex) hoặc sợi đôi (Duplex) hai đầu có gắn sẵn đầu kết nối quang LC. Dây nhảy cáp quang chuyên sử dụng để làm cầu nối giữa các ODF quang với nhau, các liên kết mạng quang, giữa các thiết bị truyền dẫn hoặc tủ phối quang.

Dây nhảy quang LC-LC
Dây nhảy quang LC-LC

Phân loại dây nhảy quang LC-LC

Dây nhảy quang LC-LC có 2 loại là dây nhảy quang singlemode LC-LC và dây nhảy quang Multimode LC-LC.

Trong đó, 

1. Dây nhảy quang Singlemode LC-LC

Dây nhảy quang Singlemode LC-LC hay còn gọi là dây nhảy quang Singlemode LC/UPC – LC/UPC là một đoạn cáp quang Single-mode , sợi đơn – Simplex hoặc sợi đôi -Duplex với 2 đầu được gắn đa dạng các kết nối quang như: SC, LC, FC, ST, MU, MT-RJ, MPO, E2000… 

Cũng giống như các loại dây nhảy quang Singlemode khác, dây nhảy quang Singlemode LC-LC có thiết kế màu vàng đặc trưng cùng các đường kính sợi 2.0mm và 3.0mm khác nhau. Dây có đầu LC/UPC (màu xanh dương) hoặc APC (màu xanh lá cây).

Đặc điểm của dây có vỏ được làm bằng nhựa PVC dẻo dai bền bỉ nên chống chịu tốt các tác động môi trường cũng như đảm bảo đường truyền ổn định. 

2. Dây nhảy quang Multimode LC-LC

Nếu như dây nhảy quang Singlemode LC-LC có màu vàng thì loại dây nhảy quang Multimode LC-LC lại có màu cam vô cùng nổi trội giúp bạn dễ dàng phân biệt so với các loại dây khác. 

Được biết, dây nhảy quang Multimode LC-LC đều là các sợi đa mode nên hầu hết các sợi dây nhảy đều là sợi Duplex. Tất cả đều có 2 đầu là các loại đầu kết nối loại LC -LC “đầu vuông nhỏ”.

Sở hữu những đặc điểm của sợi Multimode nên dây nhảy quang Multimode LC-LC được sử dụng chủ yếu cho các thiết bị multimode cũng như các hệ thống sử dụng đường truyền multimode.

Đặc biệt dây được sản xuất từ nhựa LSZH cao cấp nên cho khả năng chống chịu với tác động, thời tiết, độ ẩm rất tốt. Cụ thể, dây cho tuổi thọ sử dụng lên tới hàng chục năm mà không bị xuống cấp nếu không có tác động mạnh. 

3. Thông tin sản phẩm dây nhảy quang LC- LC 3m 5m 10m 15m 25m 30m:

Thuộc tính Dây nhảy quang Singlemode Dây nhảy quang Multimode
Đầu nối phải: LC/UPC, loại sợi tùy chọn Single-mode: SM 9/125, Multimode: MM 50/125, MM 62.5/125µm

 

LC/UPC, loại sợi tùy chọn Multimode: MM 50/125, MM 62.5/125µm

 

Đầu nối trái: LC/UPC; sợi Singlemode: SM 9/125; Multimode: MM 50/125; MM 62.5/125µm

 

LC/UPC sợi MultiMode: MM 50/125, MM 62.5/125µm; Singlemode: SM 9/125,

 

Số lần kết nối: 1000 lần 1000 lần
Độ bền kéo dãn:  Tải trọng 100N, thời gian kiểm tra tối thiểu 5h, kết quả suy hao <0,5 dB.

 

Tải trọng 100N, thời gian kiểm tra tối thiểu 5h, kết quả suy hao <0,5 dB.

 

Suy hao chèn: < 0,2 dB (Yêu cầu theo tiêu chuẩn quốc tế <0,3 dB)

 

< 0,2 dB (Yêu cầu theo tiêu chuẩn quốc tế <0,3 dB)
Suy hao phản xạ: PC>45 dB ; UPC>50 dB; APC >60 dB

 

UPC>50 dB
Loại: LC/UPC – LC/UPC Singlemode: SM 9/125 

 

LC/UPC – LC/UPC Multimode: MM 50/125, MM 62.5/125µm.
Đầu kết nối: LC/LC

 

LC/LC
Kiểu sợi quang: Đơn mode

 

đa mode
Độ suy giảm tín hiệu: 0.2 dB

 

0.2 dB

 

Bước sóng: 1310, 1550 nm

 

800~1000 nm
Độ uốn cong: R = 3cm R ≥ 3cm
Lực căng lớn nhất: 90 N/cm

 

≤90N/cm
Lực nghiền nát: 550N /cm

 

≤550N/cm
Đường kính cáp: 3.0mm

 

2.0mm, 3.0mm
Độ dày: +Lõi: 9 microns,

+Lớp vỏ: 125 microns, singlemode 9/125 µm

 

+Lõi: MM: 50 hoặc 62.5 microns. 

+Lớp vỏ: 125 microns

Vỏ: PVC (OFNR-rated)

 

PVC (OFNR-rated)
Màu vỏ: Vàng

 

màu da cam

4. Các sản phẩm dây nhảy quang LC-LC nổi bật

Hiện nay trên thị trường có các loại dây nhảy quang LC-LC được ưa chuộng, sử dụng nhiều nhất như: 

  • Dây nhảy quang multimode LC-LC OM2 duplex ( LC/UPC-LC/UPC ): có màu vàng cam, được sử dụng để liên kết các mạng quang giúp đảm bảo hệ thống mạng hoạt động thông suốt và ổn định.
  • Dây nhảy quang multimode LC-LC OM3 duplex ( LC/UPC-LC/UPC ): có màu xanh dương và dùng để liên kết các thiết bị và thành phần trong mạng cáp quang
  • Dây nhảy quang multimode LC-LC OM4 duplex ( LC/UPC-LC/UPC ): Có màu đỏ hồng, sử dụng loại sợi Đa-Duplex với đầu nối chắc chắn, độ suy hao thấp nhất trong các loại và tốc độ truyền tải tín hiệu cao.

Dây nhảy quang Singlemode LC LC / Duplex: có vỏ màu vàng, được sử dụng chủ yếu để Làm cầu nối giữa các liên kết mạng quang, kết nối giữa các ODF quang, tủ phối quang,.. Đặc biệt, dây được đảm bảo thiết kế tuân theo các chuẩn JSC, IEC, Bellcore, TelcordiaTM GR-326, tiêu chuẩn chống cháy UL94V-O.

5. Ứng dụng của dây nhảy quang LC- LC 3m 5m 10m 15m 25m 30m:

Dây nhảy quang LC- LC 3m 5m 10m 15m 25m 30m hiện là sản phẩm đang được ứng dụng phổ biến và rộng rãi như: trong CATV; Test Equipment; Metro; Fiber Optic Telecommunication System; Fiber Optic Transducer; Fiber Optic Access Network; LAN; Active Device Termination; Fiber optic Data Transmission; FTTx, FTTH vv…

Là một đơn vị cung cấp thiết bị viễn thông uy tín tại Hà Nội, CÔNG TY THƯƠNG MẠI DỊCH VỤ TRUYỀN THÔNG IPNET cam kết luôn mang đến cho quý khách hàng những sản phẩm chất lượng cao với mức giá tối ưu nhất. Các sản phẩm tại IPNET được bảo hành đổi trả theo quy định của nhà sản xuất, đồng thời quý khách luôn được bộ phận kỹ thuật hỗ trợ nhanh chóng ngay khi có nhu cầu.

Dây nhảy quang LC-LC

Thông tin chi tiết liên hệ:

CÔNG TY THƯƠNG MẠI DỊCH VỤ TRUYỀN THÔNG IPNET

Trụ Sở : Số 139 Trần Hòa, Định Công, Hoàng Mai, Hà Nội

ĐT : 0981.08.67.68 –0969.560.360

Panpage :https://www.facebook.com/VienThongIPNET

Website:https://thietbivienthong.vn/

Email : ipnet268@gmai.com

0981086768