Showing all 7 results

Dây nhảy quang là một đoạn cáp quang có hai đầu được gắn sẵn đầu kết nối quang như: ST; MU; MT-RJ; MPO; SC; LC; FC; E2000 …dây nhảy quang chuyên dùng để kết nối giữa các ODF quang, các liên kết mạng quang, các thiết bị truyền dẫn hoặc tủ phối quang…

Dây nhảy quang SC-LC có 2 loại là dây nhảy quang singlemode hoặc multimode, sợi đơn hoặc sợi đôi. Sử dụng dây nhảy quang giúp quá trình sử dụng hệ thống mạng quang thuận tiện và linh hoạt hơn.

Hiện nay, Dây nhảy quang SC-LC 3m 5m 10, 15m 25m 30m được ứng dụng rất rộng rãi và phổ biến trong các lĩnh vực như: Fiber Optic Transducer; Fiber optic Data Transmission; Test Equipment; Metro; CATV; Fiber Optic Telecommunication System; Fiber Optic Access Network; mạng LAN; Active Device Termination, FTTx, FTTH …

Dây nhảy quang SC-LC
Dây nhảy quang SC-LC

1. Ứng dụng dây nhảy quang SC-LC

Là loại dây được ứng dụng phổ biến, dây nhảy quang SC-LC được dùng cho những trường hợp sau:

  • Sử dụng để làm cầu nối giữa các liên kết mạng quang, kết nối  giữa các ODF quang, tủ phối quang, các thiết bị truyền dẫn quang với nhau. Theo đó, việc sử dụng dây sẽ giúp người dùng hệ thống mạng giúp đường truyền ổn định, nhanh nhạy, tốc độ cao và thuận tiện hơn. 

 

  • Dây nhảy quang SC-LC được ứng dụng rộng rãi trong CATV; Fiber Optic Telecommunication System; Fiber Optic Access Network; LAN; Fiber Optic Transducer; Fiber 0ptic Data Transmission; Test Equipment; Metro; Active Device Termination, FTTx, FTTH vv…

2. Thông tin sản phẩm dây nhảy quang SC- LC 3m 5m 10m 15m 25m 30m:

Thuộc tính Dây nhảy quang Singlemode Dây nhảy quang Multimode
Đầu nối phải: SC/UPC hoặc SC/APC loại sợi tùy chọn Singlemode: SM 9/125, Multimode: MM 50/125, MM 62.5/125µm

 

SC/UPC hoặc SC/APC loại sợi tùy chọn singlemode: SM 9/125,Multimode: MM 50/125, MM 62.5/125µm

 

Đầu nối trái: LC/UPC hoặc LC/APC, sợi Singlemode: SM 9/125, Multimode: MM 50/125, MM 62.5/125µm

 

LC/UPC, sợi MultiMode: MM 50/125, MM 62.5/125µm. Single-mode: SM 9/125µm

 

Số lần kết nối: 1000 lần 1000 lần
Độ bền kéo dãn:  Tải trọng 100N, thời gian kiểm tra tối thiểu 5h, kết quả độ suy hao <0,5 dB.

 

Tải trọng 100N, thời gian kiểm tra tối thiểu 5h, kết quả độ suy hao <0,5 dB.

 

Suy hao chèn: < 0,2 dB

 

< 0,2 dB
Suy hao phản xạ: + PC>45 dB

+ UPC>50 dB

+ APC >60 dB

 

+ PC>45 dB 

+ UPC>50 dB

+ APC >60 dB

Loại: SC/UPC – LC/UPC Singlemode: SM 9/125   SC/UPC – LC/UPC hoặc SC/APC-LC/APC Singlemode: SM 9/125 
Đầu kết nối: SC/LC

 

SC/LC
Kiểu sợi quang: Đơn mode

 

đa mode
Độ suy giảm tín hiệu: 0.2 dB

 

0.2 dB

 

Bước sóng: 1310, 1550 nm

 

1310, 1550 nm
Độ uốn cong: R = 3cm R – 3cm
Lực căng lớn nhất: 90 N/cm

 

90N/cm
Lực nghiền nát: 550N /cm

 

550N/cm
Đường kính cáp: 3.0mm

 

3.0mm
Độ dày: +Lõi: 9 microns

+Vỏ: 125 microns, Đơn mode 9/125 µm

 

+ Lõi: 9 microns

+Vỏ: 125 microns, Đơn mode 9/125 µm

 

Vỏ: PVC (OFNR-rated)

 

PVC (OFNR-rated)
Màu vỏ: Màu vàng

 

Màu da cam

3. Các sản phẩm dây nhảy quang SC-LC nổi bật

Hiện nay có các loại dây nhảy quang SC-LC được nhiều người ưa chuộng như: 

  • Dây nhảy quang Multimode SC-LC Duplex OM3
  • Dây nhảy quang multimode SC-LC OM2 duplex ( SC/UPC-LC/UPC
  • Dây nhảy quang multimode SC-LC OM3 duplex ( SC/UPC-LC/UPC )
  • Dây nhảy quang multimode SC-LC OM4 duplex ( SC/UPC-LC/UPC )
  • Dây nhảy quang SC-LC /APC Singlemode Duplex
  • Dây nhảy quang SC-LC/APC Singlemode

4. Lý do bạn nên mua dây nhảy quang SC-LC tại Thiết Bị Viễn Thông IPNET

Là một đơn vị uy tín có số lượng khách hàng sỉ, lẻ và đối tác lên tới hàng trăm người, Thiết Bị Viễn Thông IPNET có những lý do mà bạn nên tham khảo chúng tôi như:

  • Là đơn vị hoạt động lâu năm, quy mô lớn nhất tại Hà Nội: Với thâm niên hoạt động lên tới gần 10 năm, hiện IPNET là đơn vị có quy mô lớn thuộc hàng TOP tại HN. Đồng thời là tổng phân phối tới các đại lý tại Hà Nội, TPHCM, Bắc Giang, Hải Phòng,… 
  • Các sản phẩm dây nhảy quang SC-LC đều là hàng chính hãng: Thiết bị Viễn Thông IPNET đảm bảo các sản phẩm đều là hàng chuẩn, có giấy tờ nhập khẩu, chứng nhận chất lượng CO, CQ chính hãng.
  • Mức giá, chiết khấu ưu đãi nhất thị trường: Là đơn vị tổng nên Thiết Bị Viễn Thông IPNET có mức giá chiết khấu cao nhất trên thị trường. Chỉ cần quý khách hàng liên hệ tới zalo hoặc hotline: 0981.086.768 – 0969.560.360 sẽ được chuyên viên gửi bảng giá chi tiết và tư vấn miễn phí 
  • Miễn phí giao hàng tới 10km, trường hợp khách hàng ở xa mà lấy nhiều sẽ được hỗ trợ giao hàng theo quy định của công ty. 

CÔNG TY THƯƠNG MẠI DỊCH VỤ TRUYỀN THÔNG IPNET chuyên cung cấp Dây nhảy quang SC-LC 3m 5m 10, 15m 25m 30m chất lượng cao, được sản xuất trên dây chuyền công nghệ tiên tiến và được test kỹ lưỡng, đảm bảo đạt tiêu chuẩn trước khi xuất xưởng.

Thông tin chi tiết liên hệ:

CÔNG TY THƯƠNG MẠI DỊCH VỤ TRUYỀN THÔNG IPNET

Trụ Sở : Số 139 Trần Hòa, Định Công, Hoàng Mai, Hà Nội

ĐT : 0981.08.67.68 –0969.560.360

Panpage  :https://www.facebook.com/VienThongIPNET

Webdite: https://thietbivienthong.vn/

Email : ipnet268@gmai.com

0981086768