Bảng giá cáp quang 24Fo (24 sợi, 24 CORE) mới nhất năm nay

Bảng giá cáp quang 24fo

Cáp quang 24FO (24 sợi, 24 Core) là giải pháp hoàn hảo để truyền tín hiệu đi xa với tốc độ cao mà độ suy hao đường truyền thấp. Sản phẩm có thể thi công dưới cống bể, trong nhà, ngoài trời, thang máng cáp, cột điện,…

Bảng giá cáp quang 24Fo (24 sợi, 24 CORE) chính hãng

Cáp quang 24FO (24 sợi, 24 Core) bao gồm tất cả là 5 sản phẩm. Tương ứng với mỗi loại cáp sẽ là đơn giá khác nhau như: 

STT Tên sản phẩm Đơn giá Hãng sản xuất
1 Cáp quang treo 24Fo phi kim loại singlemode 8800 Vinacap , Vina – OFC, Telvina, Postef, M3,…
2 Cáp quang luồn cống phi kim loại 24Fo (Nmoc 24fo, 24core, 24 sợi) singlemode 8500 Vinacap , Vina – OFC, Telvina, Postef, M3,…
3 Cáp quang luồn cống kim loại 24Fo ( 24fo, 24core, 24 sợi) singlemode 9100 Vinacap , Vina – OFC, Telvina, Postef, M3,…
4 Cáp quang chôn trực tiếp 24Fo ( DB 24 core) singlemode 9600 Vinacap , Vina – OFC, Telvina, Postef, M3,…
5 Cáp quang treo ADSS 24Fo singlemode 11500 Vinacap , Vina – OFC, Telvina, Postef, M3,…

Giới thiệu về cáp quang 24 Fo (24 sợi, 24 CORE)

Cáp quang 24FO là loại cáp quang phổ biến, thường gặp nhất hiện nay. Khác với những loại cáp quang thông thường, dòng cáp quang 24FO bao gồm phần cáp quang Singlemode phi kim loại và phần dây treo kim loại gắn liền với nhau, được sử dụng để treo trên cột ngoài trời. 

Theo đó, nhờ kết cấu đặc biệt này mà cáp quang 24FO có thể chịu được những tác động lớn từ môi trường mà không hề gây ảnh hưởng đến sợi quang bên trong cũng như khả năng truyền tín hiệu của cáp. 

Cấu tạo của cáp quang 24 Fo (24 sợi, 24 CORE)

  • Sợi quang nằm trong ống lỏng và di chuyển tự do bên trong ống. 
  • Sợi quang trong cáp là loại sợi quang liên tục, không có bất kỳ mối hàn nào như các loại sợi quang thông thường.
  • Các ống đệm lỏng được bện xung quanh thành phần chịu lực trung tâm 
  • Áp dụng công nghệ chống thấm Drycore cho khả năng ngăn hơi nước hiệu quả nhất. 
  • Cáp được thiết kế với vật liệu phi kim loại, khô hoàn toàn nên trọng lượng rất nhỏ gọn dễ di chuyển và lắp đặt. 

cấu tạo cáp quang 24fo

Thông số kỹ thuật của cáp quang 24Fo (24 sợi, 24 CORE)

  • Số sợi: 24 sợi quang (24Fo)
  • Đường kính dây cáp: 11.3 x 21.3mm
  •  Bước sóng: Cáp hoạt động của sợi quang: 1310nm và 1550nm
  • Tải trọng cho phép lớn nhất khi lắp đặt: £ 3.5kN
  •  Tải trọng cho phép lớn nhất khi làm việc: £ 2.5kN
  •  Khả năng chịu nén: 2000N/10cm
  •  Hệ số dãn nở nhiệt: < 8.2×10-6/oC
  •  Dải nhiệt độ làm việc: -5 oC ~ 70 oC
  •  Độ ẩm tương đối: 1~100% không đọng sương
  •  Bán kính uốn cong nhỏ nhất khi lắp đặt: ≥ 20 lần đường kính ngoài của cáp
  • Khoảng nhiệt độ bảo quản: -30 đến +70 độ C
  • Khoảng nhiệt độ khi lắp đặt: -5 đến +50 độ C
  • Khoảng nhiệt độ khi làm việc: -30 đến +70 độ C

Cáp được thiết kế phù hợp cho các mục đích sử dụng

  • Kết nối Hệ thống mạng cục bộ
  • Kết nối Hệ thống mạng thuê bao
  • Kết nối  Hệ thống thông tin nội bộ
  • Kết nối  Hệ thống thông tin liên lạc đường dài.

Tại sao cáp quang 24FO lại được nhiều người ưa chuộng?

  • Giá thành cạnh tranh, mang tới giải pháp tiết kiệm chi phí cho doanh nghiệp 
  • Cho khả năng truyền tải thông tin tốc độ cao và khoảng cách truyền tải tín hiệu lên tới 120km. Như vậy việc sử dụng cáp quang 24FO còn là giải pháp hoàn hảo giúp giải quyết những khó khăn truyền tín hiệu ở môi trường, địa hình không thuận lợi. 
  • Cáp truyền tín hiệu bằng ánh sáng nên đường truyền rất ổn định, không bị nhiễu, không bị suy hao 
  • Cáp được sản xuất với chất liệu đặc biệt nên rất bền bỉ, cứng và chịu được hoàn hảo các tác động cơ học từ môi trường. Mặt khác, những vết cắn từ côn trùng cũng không thể gây ảnh hưởng tới sợi cáp bên trong. Do vậy, việc đầu tư sử dụng cáp quang 24FO cũng được cho là giải pháp toàn diện cho doanh nghiệp. 

mua cáp quang 24fo

Mua cáp quang 24Fo (24 sợi, 24 CORE) tại Thiết Bị Viễn Thông IPNET

Hiện nay trên thị trường có rất nhiều đơn vị cung cấp sản phẩm cáp quang 24FO. Nhìn chung về chất lượng sản phẩm thì đều đảm bảo là hàng chính hãng, hàng tốt. Tuy nhiên, lại có rất ít đơn vị có thể đảm bảo chế độ bảo hành chu đáo hay có nhiều hỗ trợ trong quá trình mua.

Là sự lựa chọn tối ưu cho doanh nghiệp, cho khách hàng, Thiết Bị Viễn Thông IPNET không chỉ là đơn vị mua hàng an toàn của bạn mà chúng tôi còn đảm bảo các quyền lợi chỉ có tại Thiết Bị Viễn Thông IPNET như: 

  • Giá thành rẻ, nếu alo số lượng lớn sẽ thương lượng giá tốt hơn. 
  • Miễn phí vận chuyển 
  • Cam kết chất lượng sản phẩm cáp chính hãng
  • Sản phẩm được đơn vị bảo hành dài hạn và có đầy đủ các chứng từ CO, CQ chính hãng (bill of lading, invoice, packing list, tờ khai Hải Quan)

Trên đây là các thông tin chi tiết về bảng giá cáp quang 24FO (24 sợi, 24 Core) chính hãng. Nếu vẫn còn băn khoăn về giá hoặc muốn tham khảo mức giá ưu đãi hơn, vui lòng quý khách hàng liên hệ ngay tới hotline: 0981.086.768 – 0969.560.036 để được tư vấn chi tiết và miễn phí. 

0981086768